Connect with us

Bengaluru City

ವಿವಿಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿರುವ 65 ಮಂದಿಗೆ ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರಕಟ

Published

on

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕನ್ನಡ ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವದ 65ನೇ ವರ್ಷಾಚರಣೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ 65 ಮಂದಿ ಸಾಧಕರಿಗೆ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಿದೆ.

ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿವರ ಇಂತಿದೆ:
ಸಾಹಿತ್ಯ: ಪ್ರೊ. ಸಿ.ಪಿ ಸಿದ್ದಾಶ್ರಮ (ಧಾರವಾಡ), ವಿ. ಮುನಿವೆಂಕಟಪ್ಪ (ಕೋಲಾರ), ರಾಮಣ್ಣ ಬ್ಯಾಟಿ (ಗದಗ), ವೆಲೇರಿಯನ್ ಡಿಸೋಜ(ವಲ್ಲಿವಗ್ಗ), ಡಿ.ಎನ್ ಅಕ್ಕಿ (ಯಾದಗಿರಿ).

ಸಂಗೀತ: ಹಂಬಯ್ಯ ನೂಲಿ (ರಾಯಚೂರು), ಅನಂತ ತೇರದಾಳ (ಬೆಳಗಾವಿ), ಬಿ.ವಿ ಶ್ರೀನಿವಾಸ್ (ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ), ಗಿರಿಜಾ ನಾರಾಯಣ (ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ), ಕೆ. ಲಿಂಗಪ್ಪ ಶೆರಿಗಾರ ಕಟೀಲು (ದಕ್ಷಿಣ ಕನ್ನಡ).

ನ್ಯಾಯಾಂಗ: ಕೆ.ಎನ್ ಭಟ್ (ಬೆಂಗಳೂರು), ಎಂ.ಕೆ ವಿಜಯ ಕುಮಾರ (ಉಡುಪಿ).

ಮಾಧ್ಯಮ: ಸಿ. ಮಹೇಶ್ವರನ್ (ಮೈಸೂರು), ಟಿ. ವೆಂಕಟೇಶ್ (ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ).

ಯೋಗ: ಡಾ. ಎ.ಎಸ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ (ಮೈಸೂರು).

ಶಿಕ್ಷಣ: ಎಂ.ಎನ್ ಷಡಕ್ಷರಿ (ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು), ಡಾ. ಆರ್ ರಾಮಕೃಷ್ಣ (ಚಾಮರಾಜನಗರ), ಡಾ. ಎಂ.ಜಿ ಈಶ್ವರಪ್ಪ (ದಾವಣಗೆರೆ), ಡಾ. ಪುಟ್ಟಸಿದ್ದಯ್ಯ (ಮೈಸೂರು), ಅಶೋಕ್ ಶೆಟ್ಟರ್ (ಬೆಳಗಾವಿ), ಡಿ.ಎಸ್ ದಂಡಿನ್ (ಗದಗ).

ಹೊರನಾಡು ಕನ್ನಡಿಗ: ಕುಸುಮೋದರದೇರಣ್ಣ ಶೆಟ್ಟಿ ಕೇಲ್ತಡ್ಕ (ದಕ್ಷಿಣ ಕನ್ನಡ), ವಿದ್ಯಾ ಸೀಮಹಾಚಾರ್ಯ ಮಾಹುಲಿ (ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮುಲುಂಡ ಮುಂಬೈ).

ಕ್ರೀಡೆ: ಹೆಚ್.ಬಿ ನಂಜೇಗೌಡ (ತುಮಕೂರು), ಉಷಾರಾಣಿ (ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ).

ಸಂಕೀರ್ಣ: ಡಾ. ಕೆ.ವಿ ರಾಜು (ಕೋಲಾರ), ನಂ ವೆಂಕೋಬರಾವ್ (ಹಾಸನ), ಡಾ. ಕೆ.ಎಸ್ ರಾಜಣ್ಣ (ವಿಶೇಷ ಚೇತನ) ಮಂಡ್ಯ, ವಿ. ಲಕ್ಷ್ಮೀ ನಾರಾಯಣ (ನಿರ್ಮಾಣ್) ಮಂಡ್ಯ.

ಸಂಘ ಸಂಸ್ಥೆ: ಯುತ್ ಫಾರ್ ಸೇವಾ (ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ), ದೇವದಾಸಿ ಸ್ವಾವಲಂಬನ ಕೇಂದ್ರ (ಬಳ್ಳಾರಿ), ಬೆಟರ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ), ಯುವ ಬ್ರಿಗೇಡ್ (ಬೆಂಗಳೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರ), ಧರ್ಮೋತ್ತಾನ ಟ್ರಸ್ಟ್, ಧರ್ಮಸ್ಥಳ (ದಕ್ಷಿಣ ಕನ್ನಡ).

ಸಮಾಜ ಸೇವೆ: ಎನ್.ಎಸ್. (ಕುಂದರಗಿ) ಹೆಗಡೆ (ಉತ್ತರ ಕನ್ನಡ), ಪ್ರೇಮಾ ಕೋದಂಡರಾಮ ಶ್ರೇಷ್ಟಿ (ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು), ಮಣೆಗಾರ್ ಮೀರಾನ್ ಸಾಹೇಬ್ (ಉಡುಪಿ), ಮೋಹಿನಿ ಸಿದ್ದೇಗೌಡ (ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು).

ವೈದ್ಯಕೀಯ: ಡಾ. ಅಶೋಕ್ ಸೊನ್ನದ್ (ಬಾಗಲಕೋಟೆ), ಡಾ. ಬಿ.ಎಸ್ ಶ್ರೀನಾಥ (ಶಿವಮೊಗ್ಗ), ಡಾ. ಎ ನಾಗರತ್ನ (ಬಳ್ಳಾರಿ), ಡಾ. ವೆಂಕಟಪ್ಪ (ರಾಮನಗರ).

ಕೃಷಿ: ಸುರತ್ ಸಿಂಗ್ ಕನೂರ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪುತ್ (ಬೀದರ್), ಎಸ್.ವಿ ಸಮಂಗಲಮ್ಮ ವೀರಭದ್ರಪ್ಪ (ಚಿತ್ರದುರ್ಗ), ಡಾ. ಸಿದ್ರಾಮಪ್ಪ ಬಸವಂತರಾವ್ ಪಾಟೀಲ್ (ಕಲಬುರಗಿ).

ಪರಿಸರ: ಅಮರ ನಾರಾಯಣ (ಚಿಕ್ಕಬಳ್ಳಾಪುರ), ಎನ್.ಡಿ ಪಾಟೀಲ್ (ವಿಜಯಪುರ).

ವಿಜ್ಞಾನ/ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ: ಪ್ರೊ. ಉಡುಪಿ, ಶ್ರೀನಿವಾಸ (ಉಡುಪಿ), ಡಾ. ಚಿಂದಿ ವಾಸುದೇವಪ್ಪ (ಶಿವಮೊಗ್ಗ).

ಸಹಕಾರ: ಡಾ. ಸಿ.ಎನ್ ಮಂಚೇಗೌಡ (ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ).

ಬಯಲಾಟ: ಕೆಂಪವ್ವ ಹರಿಜನ (ಬೆಳಗಾವಿ), ಚೆನ್ನಬಸಪ್ಪ ಬೆಂಡಿಗೇರಿ (ಹಾವೇರಿ).

ಯಕ್ಷಗಾನ: ಬಂಗಾರ್ ಆಚಾರಿ (ಚಾಮರಾಜನಗರ), ಎಂ.ಕೆ ರಮೆಶ್ ಆಚಾರ್ಯ (ಶಿವಮೊಗ್ಗ).

ರಂಗಭೂಮಿ: ಅನಸೂಯಮ್ಮ (ಹಾಸನ), ಹೆಚ್ ಷಡಾಕ್ಷರಪ್ಪ (ದಾವಣಗೆರೆ), ತಿಪ್ಪೇಸ್ವಾಮಿ (ಚಿತ್ರದುರ್ಗ).

ಚಲನಚಿತ್ರ: ಬಿ.ಎಸ್ ಬಸವರಾಜ್ (ತುಮಕೂರು), ಆಪಾಢಾಂಡ ತಿಮ್ಮಯ್ಯ ರಘು (ಕೊಡಗು).

ಚಿತ್ರಕಲೆ: ಎಂ.ಜೆ ವಾಚೇದ್ ಮಠ (ಧಾರವಾಡ).

ಜಾನಪದ: ಗುರುರಾಜ ಹೊಸಕೋಟೆ (ಬಾಗಲಕೋಟೆ), ಡಾ. ಹಂಪನಹಳ್ಳಿ ತಿಮ್ಮೇಗೌಡ (ಹಾಸನ).

ಶಿಲ್ಪಕಲೆ: ಎನ್.ಎಸ್ ಜನಾರ್ದನ ಮೂರ್ತಿ (ಮೈಸೂರು).

ನೃತ್ಯ: ನಾಟ್ಯ ವಿದುಷಿ ಜ್ಯೋತಿ ಪಟ್ಟಾಭಿರಾಮ್.

ಜಾನಪದ/ತೊಗಲು ಗೊಂಬೆಯಾಟ: ಕೇಶಪ್ಪ ಶಿಳ್ಳೆಕ್ಯಾತರ (ಕೊಪ್ಪಳ).

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *